Không bật xi nhan khi vượt, xe máy bị phạt bao nhiêu?

Em được biết từ 01/8/2016 sẽ áp dụng mức phạt mới khi vi phạm giao thông. Vậy nếu vượt xe khác nhưng quên bật xi nhan thì mức phạt có gì thay đổi hay không? Em xin cảm ơn. Email: tiona_pham***@***.com

Thư Ký Luật xin trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Người điều khiển, người ngồi trên xe mô tô, xe gắn máy (kể cả xe máy điện), các loại xe tương tự xe mô tô và các loại xe tương tự xe gắn máy không có báo hiệu xin vượt trước khi vượt sẽ bị phạt tiền từ 60.000 đồng đến 80.000 đồng. Quy định mới 2016 vẫn giữ nguyên mức phạt đối với hành vi này.

Nội dung chi tiết tại Khoản 1 Điều 6 Nghị định 46/2016/NĐ-CP.

Đây là nội dung tóm tắt, thông báo văn bản mới dành cho khách hàng của LawNet. Nếu quý khách còn vướng mắc vui lòng gửi về Email:info@lawnet.vn
5616 lượt xem
  • Địa chỉ: 19 Nguyễn Gia Thiều, Phường Võ Thị Sáu, Quận 3, TP Hồ Chí Minh
    Điện thoại: (028) 7302 2286
    E-mail: info@lawnet.vn
Đơn vị chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3935 2079
P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;