Xe ô tô bấm còi ban đêm bị phạt bao nhiêu?

Tôi có nghe nói đi ô tô mà bấm còi vào buổi tối sẽ bị phạt. Nhưng tôi không rõ buổi tối là khi nào? Mức phạt ra sao? Mong các anh chị tư vấn giùm. - Email: thamqb263@****.com

Thư Ký Luật xin trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Đối với người điều khiển xe ô tô và các loại xe tương tự xe ô tô, nếu bấm còi trong đô thị và khu đông dân cư trong thời gian từ 22 giờ ngày hôm trước đến 05 giờ ngày hôm sau thì sẽ bị phạt tiền từ 100.000 đồng - 200.000 đồng. Giữ nguyên mức phạt so với trước đây. 

Quy định trên không áp dụng đối với các xe ưu tiên đang đi làm nhiệm vụ theo quy định.

Xem cụ thể quy định tại Điều 5 Nghị định 46/2016/NĐ-CP có hiệu lực từ 01/8/2016.

 

Đây là nội dung tóm tắt, thông báo văn bản mới dành cho khách hàng của LawNet. Nếu quý khách còn vướng mắc vui lòng gửi về Email:info@lawnet.vn
3297 lượt xem
  • Địa chỉ: 19 Nguyễn Gia Thiều, Phường Võ Thị Sáu, Quận 3, TP Hồ Chí Minh
    Điện thoại: (028) 7302 2286
    E-mail: info@lawnet.vn
Đơn vị chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3935 2079
P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;