Cho đầu máy dịch chuyển khi chưa nhận được tín hiệu thì bị xử lý thế nào?

Lúc chưa nhận được tín hiệu nhưng cho đầu máy di chuyển thì ai chịu trách nhiệm khi bị phạt? Anh Duy Long - Email: hoangduylong_***@***.com

Thư Ký Luật xin trả lời câu hỏi của anh như sau: 

Lái tàu điều khiển máy dồn, trưởng dồn, nhân viên ghép nối đầu máy, toa xe có hành vi cho đầu máy dịch chuyển khi chưa nhận được kế hoạch dồn hoặc tín hiệu của người chỉ huy dồn cho phép sẽ bị 500.000 đ đến 1.000.000 đ. Nghị định mới không thay đổi mức phạt đối với hành vi trên. 

Nội dung tại Điều 41 Nghị định 46/2016/NĐ-CP

Đây là nội dung tóm tắt, thông báo văn bản mới dành cho khách hàng của LawNet. Nếu quý khách còn vướng mắc vui lòng gửi về Email:info@lawnet.vn
1499 lượt xem
  • Địa chỉ: 19 Nguyễn Gia Thiều, Phường Võ Thị Sáu, Quận 3, TP Hồ Chí Minh
    Điện thoại: (028) 7302 2286
    E-mail: info@lawnet.vn
Đơn vị chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3935 2079
P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;