Phạt "gấp đôi" hành vi dừng xe, đậu xe trên cầu từ ngày 01/8/2016

Tôi và bạn gái tối hôm trước có dừng xe trên cầu Giồng, chúng tôi đứng nói chuyện thì bị CSGT đến lập biên bản phạt. Như vậy CSGT phạt tôi có đúng không, theo luật nào? Anh Lý - Ninh Bình

Người điều khiển xe mô tô, xe gắn máy (kể cả xe máy điện), các loại xe tương tự xe mô tô và các loại xe tương tự xe gắn máy có hành vi dừng xe, đỗ xe trên cầu sẽ bị phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng (Điểm h Khoản 3 Điều 6 Nghị định 171).

Từ 01/8/16, mức phạt tiền tăng lên thành 300.000 đồng đến 400.000 đồng. 

Nội dung chi tiết quy định tại Điểm d Khoản 4 Điều 6  Nghị định 46/2016/NĐ-CP

Đây là nội dung tóm tắt, thông báo văn bản mới dành cho khách hàng của LawNet. Nếu quý khách còn vướng mắc vui lòng gửi về Email:info@lawnet.vn
2299 lượt xem
  • Địa chỉ: 19 Nguyễn Gia Thiều, Phường Võ Thị Sáu, Quận 3, TP Hồ Chí Minh
    Điện thoại: (028) 7302 2286
    E-mail: info@lawnet.vn
Đơn vị chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3935 2079
P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;