Không ký xác nhận trong tồn căn cảnh báo bị phạt thế nào?

Tôi đang làm tại Ga Sài Gòn, muốn hỏi nếu không ký tồn căn cảnh báo thì bị phạt như thế nào? Anh Biền - Email: horusaku@****.com.vn

Với câu hỏi của anh Biền, Thư Ký Luật xin trả lời như sau:

Lái tàu, trưởng tàu, trực ban chạy tàu ga thực hiện hành vi không ký xác nhận trong tồn căn cảnh báo sẽ bị phạt tiền từ 200.000 đồng đến 400.000 đồng. Nghị định mới không thay đổi mức phạt đối với hành vi trên.

Nội dung tại Điều 42 Nghị định 46/2016/NĐ-CP .

Đây là nội dung tóm tắt, thông báo văn bản mới dành cho khách hàng của LawNet. Nếu quý khách còn vướng mắc vui lòng gửi về Email:info@lawnet.vn
1225 lượt xem
  • Địa chỉ: 19 Nguyễn Gia Thiều, Phường Võ Thị Sáu, Quận 3, TP Hồ Chí Minh
    Điện thoại: (028) 7302 2286
    E-mail: info@lawnet.vn
Đơn vị chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3935 2079
P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;