Người ngồi sau cầm dù có bị phạt không?

Hôm trước tôi chở vợ đi công chuyện, trên đường đi vì mưa nên vợ cầm ô che cho tôi. Sau đó tôi bị CSGT phạt. Trường hợp của tôi có bị phạt thật không vì hai chúng trôi đều đội nón bảo hiểm đầy đủ và chiếc ô rất nhỏ. Anh Tấn Phong - Hải Phòng

Người điều khiển xe mô tô, xe gắn máy (kể cả xe máy điện), các loại xe tương tự xe mô tô và các loại xe tương tự xe gắn máy có hành vi chở người ngồi trên xe sử dụng ô (dù) sẽ bị phạt từ 60.000đồng đến 80.000 đồng. Nghị định mới giữ nguyên mức phạt đối với hành vi trên.

Nội dung quy định chi tiết tại Khoản 1 Điều 6 Nghị định 46/2016/NĐ-CP.

Đây là nội dung tóm tắt, thông báo văn bản mới dành cho khách hàng của LawNet. Nếu quý khách còn vướng mắc vui lòng gửi về Email:info@lawnet.vn
3757 lượt xem
  • Địa chỉ: 19 Nguyễn Gia Thiều, Phường Võ Thị Sáu, Quận 3, TP Hồ Chí Minh
    Điện thoại: (028) 7302 2286
    E-mail: info@lawnet.vn
Đơn vị chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3935 2079
P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;