Từ ngày 12/8, áp dụng tính lương vào giá khám, chữa bệnh BHYT

Đây là nội dung được đề cập tại Công văn 6188/BYT-KH-TC năm 2016 thực hiện giá dịch vụ khám, chữa bệnh bảo hiểm y tế (BHYT) bao gồm cả chi phí tiền lương của một số tỉnh/thành phố.

 

Theo đó, thời điểm thực hiện bước 2 giá dịch vụ khám, chữa bệnh bao gồm cả tiền lương theo khoản 2 Điều 5 Thông tư liên tịch 37/2015/TTLT-BYT-BTC (Thông tư 37) như sau:

  • Từ ngày 12/8/2016, các cơ sở khám, chữa bệnh (trung ương, địa phương) tại 16 tỉnh, thành phố có tỷ lệ dân số tham gia BHYT trên 85% thực hiện mức giá gồm cả chi phí tiền lương theo khoản 2 Điều 5 Thông tư 37 (danh sách các tỉnh, thành phố tại phụ lục kèm theo);
  • Tiếp tục thực hiện mức giá gồm chi phí trực tiếp và phụ cấp đặc thù theo khoản 1 Điều 5 Thông tư 37 đến khi Bộ Y tế có văn bản thông báo thời điểm thực hiện cụ thể đối với các đơn vị, địa phương còn lại (trừ các đơn vị tại khoản 3 Điều 5 Thông tư 37 và các cơ sở khám, chữa bệnh tại 16 tỉnh, thành phố nêu trên).

Xem chi tiết danh sách 16 tỉnh, thành phố tại Công văn 6188/BYT-KH-TC ban hành ngày 12/8/2016.

1024 lượt xem

Đây là nội dung tóm tắt, thông báo văn bản mới dành cho khách hàng của LawNet. Nếu quý khách còn vướng mắc vui lòng gửi về Email:info@lawnet.vn


Liên quan Văn bản
  • Địa chỉ: 19 Nguyễn Gia Thiều, Phường Võ Thị Sáu, Quận 3, TP Hồ Chí Minh
    Điện thoại: (028) 7302 2286
    E-mail: info@lawnet.vn
Đơn vị chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3935 2079
P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;