Điều kiện về thửa đất được đưa ra đấu giá tại Hà Nội

Điều kiện về thửa đất được đưa ra đấu giá tại Hà Nội được quy định tại Quyết định 27/2020/QĐ-UBND (được sửa đổi bởi Quyết định 24/2022/QĐ-UBND).

Điều kiện về thửa đất được đưa ra đấu giá tại Hà Nội

Điều kiện về thửa đất được đưa ra đấu giá tại Hà Nội (Ảnh minh họa)

Theo đó, thửa đất được đưa ra đấu giá quyền sử dụng đất phải bảo đảm các điều kiện quy định tại khoản 1 Điều 119 Luật Đất đai, khoản 1 Điều 8 Luật Đấu giá tài sản, khoản 2 Điều 29 Luật Đầu tư 2020, cụ thể:

- Đã có kế hoạch sử dụng đất hàng năm của quận, huyện, thị xã được Ủy ban nhân dân Thành phố Hà Nội phê duyệt.

- Đã hoàn thành công tác giải phóng mặt bằng, đất có tài sản gắn liền với đất mà tài sản thuộc sở hữu nhà nước.

- Đã được cơ quan nhà nước có thẩm quyền phê duyệt phương án đấu giá quyền sử dụng đất, giá khởi điểm đấu giá quyền sử dụng đất.

- Đã được chấp thuận chủ trương đầu tư (trong trường hợp đấu giá quyền sử dụng đất để thực hiện dự án đầu tư theo quy hoạch thuộc diện chấp thuận chủ trương đầu tư).

Châu Thanh

>> XEM BẢN TIẾNG ANH CỦA BÀI VIẾT NÀY TẠI ĐÂY

Đây là nội dung tóm tắt, thông báo văn bản mới dành cho khách hàng của LawNet. Nếu quý khách còn vướng mắc vui lòng gửi về Email: info@lawnet.vn
376 lượt xem
Liên quan Văn bản
  • Địa chỉ: 19 Nguyễn Gia Thiều, Phường Võ Thị Sáu, Quận 3, TP Hồ Chí Minh
    Điện thoại: (028) 7302 2286
    E-mail: info@lawnet.vn
Đơn vị chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3935 2079
P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;