Tiêu chuẩn Giáo viên dạy giỏi cấp Bộ Quốc phòng

Tiêu chuẩn Giáo viên dạy giỏi cấp Bộ Quốc phòng
Bảo Ngọc

Bộ Quốc phòng ban hành Thông tư 13/2022/TT-BQP ngày 29/01/2022 quy định xét, công nhận danh hiệu Giảng viên dạy giỏi, Giáo viên dạy giỏi trong Bộ Quốc phòng.

Theo đó, tiêu chuẩn Giáo viên dạy giỏi cấp Bộ Quốc phòng được quy định như sau:

- Về phẩm chất chính trị, tư tưởng, đạo đức:

+ Có bản lĩnh chính trị vững vàng, tuyệt đối trung thành với Tổ quốc, Nhân dân, với Đảng và Nhà nước.

+ Có phẩm chất đạo đức tốt, gương mẫu, lối sống trong sạch, lành mạnh được tập thể nhà trường, khoa (bộ môn) và học viên tính nhiệm.

+ Các năm học phải được đánh giá xếp loại cán bộ hoàn thành tốt nhiệm vụ trở lên; đối với giáo viên mầm non, các năm học phải đạt chuẩn nghề nghiệp ở mức Khá trở lên.

- Có 03 năm liên tục, hoặc 04 năm không liên tục đạt danh hiệu Giáo viên dạy giỏi cấp cơ sở, trong đó có năm liền kề hoặc trùng với năm đề nghị xét, công nhận danh hiệu Giáo viên dạy giỏi cấp Bộ Quốc phòng;

Riêng đối với giáo viên mầm non, có 01 năm đạt Giáo viên dạy giỏi cấp toàn quân do Tổng cục Chính trị tổ chức hoặc đạt Giáo viên dạy giỏi cấp tỉnh, thành phố trở lên. Lần xét sau không tính thành tích của lần xét trước đã được công nhận.

- Có đủ tiêu chuẩn về nghiên cứu khoa học quy định tại Điều 13 Thông tư 13/2022/TT-BQP.

Thông tư 13/2022/TT-BQP có hiệu lực từ ngày 15/3/2022; thay thế Quyết định 130/2005/QĐ-BQP ngày 01/9/2005.

>> XEM BẢN TIẾNG ANH CỦA BÀI VIẾT NÀY TẠI ĐÂY

466 lượt xem

Đây là nội dung tóm tắt, thông báo văn bản mới dành cho khách hàng của LawNet. Nếu quý khách còn vướng mắc vui lòng gửi về Email:info@lawnet.vn


Liên quan Văn bản
  • Địa chỉ: 19 Nguyễn Gia Thiều, Phường Võ Thị Sáu, Quận 3, TP Hồ Chí Minh
    Điện thoại: (028) 7302 2286
    E-mail: info@lawnet.vn
Đơn vị chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3935 2079
P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;