Sửa đổi quy định về phí sử dụng kho số viễn thông

Bộ Tài chính vừa ban hành Thông tư 60/2016/TT-BTC sửa đổi Thông tư 202/2013/TT-BTC quy định mức thu, chế độ thu, nộp và quản lý sử dụng lệ phí phân bổ và phí sử dụng kho số viễn thông.

Theo đó, sửa đổi Khoản 2 Điều 5 Thông tư 202/2013/TT-BTC như sau:

- 90% phí sử dụng kho số viễn thông thu được sẽ phục vụ cho công tác tổ chức thu và sử dụng phí của cơ quan thu phí theo quy định tại Thông tư 188/2011/TT-BTC.

- 10% số phí thu được còn lại sẽ nộp vào ngân sách nhà nước.

Các quy định này được áp dụng đến hết 31/12/2016 và bắt đầu từ năm 2017 sẽ theo quy định của Luật phí và lệ phí và các văn bản quy định chi tiết thi hành Luật phí và lệ phí.

Thông tư 60/2016/TT-BTC có hiệu lực từ ngày 19/5/2016 và áp dụng cho năm tài chính 2016.

 

931 lượt xem

Đây là nội dung tóm tắt, thông báo văn bản mới dành cho khách hàng của LawNet. Nếu quý khách còn vướng mắc vui lòng gửi về Email:info@lawnet.vn


  • Địa chỉ: 19 Nguyễn Gia Thiều, Phường Võ Thị Sáu, Quận 3, TP Hồ Chí Minh
    Điện thoại: (028) 7302 2286
    E-mail: info@lawnet.vn
Đơn vị chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3935 2079
P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;