Mức hỗ trợ kinh phí học tập cho giảng viên học chương trình tiến sĩ trong nước

Mức hỗ trợ kinh phí học tập cho giảng viên học chương trình tiến sĩ trong nước
Nguyễn Như Mai

Đây là nội dung tại Thông tư 30/2022/TT-BTC ngày 03/6/2022 về cơ chế tài chính thực hiện Đề án Nâng cao năng lực giảng viên, cán bộ quản lý cơ sở giáo dục đại học giai đoạn 2019-2030.

Cụ thể, nội dung và mức hỗ trợ kinh phí học tập, nghiên cứu cho giảng viên học chương trình tiến sĩ trong nước quy định như sau:

- Về hỗ trợ kinh phí để người học thực hiện đề tài luận án, tham dự hội thảo, hội nghị ở trong nước:

+ Nhóm ngành Y dược, Thể dục, Thể thao, Nghệ thuật: 20 triệu đồng/người học/năm;

+ Nhóm ngành Khoa học tự nhiên, kỹ thuật, công nghệ; nông, lâm, thủy sản: 18 triệu đồng/người học/năm;

+ Nhóm ngành Khoa học xã hội, kinh tế, luật; khách sạn, du lịch và nhóm ngành khác: 13 triệu đồng/người học/ năm;

Thời gian hỗ trợ: Trong thời gian học tại cơ sở đào tạo (không quá 4 năm).

- Về hỗ trợ kinh phí để người học đăng bài báo khoa học quốc tế, tham dự hội nghị, hội thảo quốc tế và đi thực tập ngắn hạn ở nước ngoài thực hiện theo quy định tại điểm b khoản 2 Điều 4 Thông tư 30/2022/TT-BTC .

Thông tư 30/2022/TT-BTC có hiệu lực từ ngày 20/7/2022.

>> XEM BẢN TIẾNG ANH CỦA BÀI VIẾT NÀY TẠI ĐÂY

393 lượt xem

Đây là nội dung tóm tắt, thông báo văn bản mới dành cho khách hàng của LawNet. Nếu quý khách còn vướng mắc vui lòng gửi về Email:info@lawnet.vn


  • Địa chỉ: 19 Nguyễn Gia Thiều, Phường Võ Thị Sáu, Quận 3, TP Hồ Chí Minh
    Điện thoại: (028) 7302 2286
    E-mail: info@lawnet.vn
Đơn vị chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3935 2079
P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;