Mức đóng góp vào Quỹ Dịch vụ viễn thông công ích VN

Bộ Tài chính ban hành Thông tư 57/2016/TT-BTC hướng dẫn chế độ thu nộp, hạch toán các khoản đóng góp vào Quỹ Dịch vụ viễn thông công ích Việt Nam và việc chuyển giao tài sản hình thành từ kinh phí của Quỹ này đến năm 2020.

Theo đó, các doanh nghiệp (DN) sẽ đóng góp 1,5% doanh thu vào Quỹ Dịch vụ viễn thông công ích Việt Nam khi cung cấp các dịch vụ sau:

- Dịch vụ quy định tại Điều 9 Nghị định 25/2011/NĐ-CP và có hạ tầng mạng.

- Dịch vụ điện thoại quốc tế chiều về nhưng không có giấy phép thiết lập mạng viễn thông.

Mức đóng góp vào Quỹ từ doanh thu dịch vụ viễn thông sẽ theo hướng dẫn của Thông tư 21/2013/TT-BTTTT. Đối với dịch vụ viễn thông trả trước thì sử dụng doanh thu thẻ viễn thông để xác định mức đóng vào Quỹ.

Ngoài ra, không tính vào doanh thu để xác định mức đóng góp tài chính của DN các khoản sau:

- Doanh thu từ nguồn kinh phí hỗ trợ của Quỹ Dịch vụ viễn thông công ích Việt Nam;

- Doanh thu từ các đối tượng được áp dụng chính sách giá cước viễn thông công ích;

- Doanh thu từ các dịch vụ công ích khác.

Thông tư 57/2016/TT-BTC có hiệu lực từ ngày 15/5/2016.

 

1413 lượt xem

Đây là nội dung tóm tắt, thông báo văn bản mới dành cho khách hàng của LawNet. Nếu quý khách còn vướng mắc vui lòng gửi về Email:info@lawnet.vn


  • Địa chỉ: 19 Nguyễn Gia Thiều, Phường Võ Thị Sáu, Quận 3, TP Hồ Chí Minh
    Điện thoại: (028) 7302 2286
    E-mail: info@lawnet.vn
Đơn vị chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3935 2079
P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;