Hành vi nghiêm cấm trong chuyển đổi vị trí công tác của CB, CC

Bộ Xây dựng ban hành Quyết định 908/QĐ-BXD quy định danh mục các vị trí công tác và thời hạn định kỳ chuyển đổi vị trí công tác đối với cán bộ (CB), công chức (CC) và viên chức (VC) tại cơ quan hành chính, đơn vị sự nghiệp trực thuộc Bộ.

 

Theo đó, các hành vi bị cấm trong thực hiện định kỳ chuyển đổi vị trí công tác:

  • Không thực hiện việc định kỳ chuyển đổi vị trí công tác trái với chuyên môn, nghiệp vụ đang làm hoặc đang phụ trách;
  • Nghiêm cấm lợi dụng các quy định về định kỳ chuyển đổi vị trí công tác đối với CC, VC vì mục đích vụ lợi hoặc để trù dập CC, VC.

CC, VC khi có thời gian công tác từ 03 năm (đủ 36 tháng) đối với các trường hợp theo khoản 1 Điều 6 và 05 năm (đủ 60 tháng) đối với các trường hợp theo khoản 2 Điều 6 Quy định tại Quyết định 908 phải thực hiện định kỳ chuyển đổi vị trí công tác.

Xem chi tiết Danh mục vị trí công tác trong lĩnh vực, ngành, nghề tại cơ quan hành chính, đơn vị sự nghiệp công lập trực thuộc Bộ Xây dựng phải thực hiện định kỳ chuyển đổi tại Quyết định 908/QĐ-BXD ngày 14/9/2016.

440 lượt xem

Đây là nội dung tóm tắt, thông báo văn bản mới dành cho khách hàng của LawNet. Nếu quý khách còn vướng mắc vui lòng gửi về Email:info@lawnet.vn


Liên quan Văn bản
  • Địa chỉ: 19 Nguyễn Gia Thiều, Phường Võ Thị Sáu, Quận 3, TP Hồ Chí Minh
    Điện thoại: (028) 7302 2286
    E-mail: info@lawnet.vn
Đơn vị chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3935 2079
P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;