GCN đủ điều kiện kiểm định chất lượng GDNN bị thu hồi khi nào?

Nghị định 49/2018/NĐ-CP đã được Chính phủ ban hành ngày 30/3/2018 quy định về kiểm định chất lượng giáo dục nghề nghiệp.

Theo đó, muốn hoạt động kiểm định chất lượng giáo dục nghề nghiệp cần phải có Giấy chứng nhận đủ điều kiện, nhưng nếu như rơi vào một trong các trường hợp tại Điều 10 Nghị định 49 thì Giấy chứng nhận đó sẽ bị thu hồi, cụ thể:

  • Tổ chức kiểm định đề nghị chấm dứt hoạt động kiểm định chất lượng giáo dục nghề nghiệp;

  • Tẩy, xóa, sửa chữa, làm thay đổi nội dung Giấy chứng nhận đủ Điều kiện hoạt động kiểm định;

  • Gian lận, giả mạo giấy tờ, tài liệu để được cấp, cấp lại Giấy chứng nhận đủ Điều kiện hoạt động kiểm định;

  • Giấy chứng nhận đủ Điều kiện hoạt động kiểm định được cấp không đúng thẩm quyền;

  • Bị xử phạt 3 lần trong vòng 12 tháng do vi phạm hành chính trong lĩnh vực kiểm định chất lượng giáo dục nghề nghiệp;

  • Bị đình chỉ hoạt động kiểm định chất lượng giáo dục nghề nghiệp 2 lần trong vòng 12 tháng hoặc hết thời hạn bị đình chỉ hoạt động kiểm định chất lượng giáo dục nghề nghiệp mà không khắc phục được các nguyên nhân bị đình chỉ;

  • Hoạt động kiểm định chất lượng giáo dục nghề nghiệp trong thời gian bị đình chỉ hoạt động;

  • Bị giải thể đối với đơn vị sự nghiệp hoặc thu hồi Giấy chứng nhận đăng ký doanh nghiệp đối với doanh nghiệp hoạt động kiểm định.

Xem thêm Nghị định 49/2018/NĐ-CP có hiệu lực từ ngày 15/5/2018.

- Thanh Lâm -

>> XEM BẢN TIẾNG ANH CỦA BÀI VIẾT NÀY TẠI ĐÂY

364 lượt xem

Đây là nội dung tóm tắt, thông báo văn bản mới dành cho khách hàng của LawNet. Nếu quý khách còn vướng mắc vui lòng gửi về Email:info@lawnet.vn


Liên quan Văn bản
  • Địa chỉ: 19 Nguyễn Gia Thiều, Phường Võ Thị Sáu, Quận 3, TP Hồ Chí Minh
    Điện thoại: (028) 7302 2286
    E-mail: info@lawnet.vn
Đơn vị chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3935 2079
P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;