Cơ sở dữ liệu tích hợp với mã số ISBN

Ngày 01/3/2016, BTTTT ban hành Thông tư 05/2016/TT-BTTTT quy định về quản lý và sử dụng mã số sách tiêu chuẩn quốc tế.

Cơ sở dữ liệu tích hợp với mã số ISBN, Thông tư 05/2016/TT-BTTTT

Cơ sở dữ liệu tích hợp với mã số ISBN - Ảnh minh họa

Theo đó, Điều 6 Thông tư 05/2016/TT-BTTTT quy định mã số ISBN tích hợp với mã vạch EAN-13 phải chứa các thông tin sau:

  • Tên nhà xuất bản;

  • Tên sách;

  • Tên tác giả, tên dịch giả (đối với sách dịch);

  • Năm xuất bản;

  • Khuôn khổ, số trang;

  • Thể loại;

  • Tóm tắt nội dung, chủ đề, đề tài;

  • Số xác nhận đăng ký xuất bản của Cục Xuất bản, In và Phát hành;

  • Số quyết định xuất bản của nhà xuất bản;

  • Số lượng in, tên và địa chỉ cơ sở in (nếu là sách in);

  • Dung lượng (byte), định dạng, địa chỉ website đăng tải hoặc tên nhà cung cấp (nếu là sách điện tử);

  • Tên và địa chỉ đối tác liên kết (nếu có);

  • Giá bán (nếu có).

Ngoài các thông tin trên, nhà xuất bản có thể tạo lập cơ sở dữ liệu riêng để kết nối với mã ISBN khi tích hợp mã vạch. Tổng giám đốc (giám đốc) nhà xuất bản chịu trách nhiệm về nội dung của cơ sở dữ liệu này.

Chi tiết xem thêm Thông tư 05/2016/TT-BTTTT, có hiệu lực từ 01/8/2016.       

Lê Vy

>> XEM BẢN TIẾNG ANH CỦA BÀI VIẾT NÀY TẠI ĐÂY

1063 lượt xem

Đây là nội dung tóm tắt, thông báo văn bản mới dành cho khách hàng của LawNet. Nếu quý khách còn vướng mắc vui lòng gửi về Email:info@lawnet.vn


Liên quan Văn bản
  • Địa chỉ: 19 Nguyễn Gia Thiều, Phường Võ Thị Sáu, Quận 3, TP Hồ Chí Minh
    Điện thoại: (028) 7302 2286
    E-mail: info@lawnet.vn
Đơn vị chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3935 2079
P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;