Làm phát sinh cước ngoài cước dịch vụ khi chuyển mạng viễn thông di động mặt đất giữ nguyên số bị phạt thế nào?

Chưa có bản dịch tiếng Anh của bài viết này, nhấn vào đây để quay về trang chủ tiếng Anh There is no English translation of this article. Click HERE to turn back English Homepage
Ngày hỏi: 15/04/2020

Xin chào Ban biên tập. Xin hỏi mức phạt làm phát sinh cước ngoài cước dịch vụ chuyển mạng khi chuyển mạng viễn thông di động mặt đất giữ nguyên số như thế nào trong quy định mới. Nhờ Ban biên tập hỗ trợ!

    • Căn cứ theo Khoản 1 Điều 27 Nghị định 15/2020/NĐ-CP (có hiệu lực ngày 15/04/2020) quy định vi phạm các quy định về chuyển mạng viễn thông di động mặt đất giữ nguyên số như sau:

      - Phạt tiền từ 80.000.000 đồng đến 100.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau đây trong trường hợp vi phạm về chuyển mạng từ 01 đến 05 thuê bao:

      + Từ chối chuyển mạng ngoài các trường hợp được phép từ chối;

      + Không thực hiện đúng Quy trình nghiệp vụ chuyển mạng;

      + Làm phát sinh cước ngoài cước dịch vụ chuyển mạng khi chuyển mạng viễn thông di động mặt đất giữ nguyên số.

      Ngoài ra tại Điểm a Khoản 4 Điều 27 của Nghị định này quy định biện pháp khắc phục hậu quả như sau:

      - Buộc hoàn trả hoặc buộc nộp lại cước phí đã thu không đúng đối với hành vi vi phạm quy định tại điểm c khoản 1 và khoản 2 Điều này;

      => Như vậy trường hợp trên của bạn sẽ bị phạt tiền từ 80.000.000 đồng đến 100.000.000 đồng và buộc hoàn trả hoặc buộc nộp lại cước phí đã thu không đúng đối với hành vi vi phạm.

      Trân trọng!

    Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của LawNet . Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email: nhch@lawnet.vn

    Căn cứ pháp lý của tình huống
    • Điều 27 Nghị định 15/2020/NĐ-CP Tải về
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn