Hợp đồng dịch vụ trưng bày, giới thiệu hàng hoá, dịch vụ được quy định như thế nào?

Chưa có bản dịch tiếng Anh của bài viết này, nhấn vào đây để quay về trang chủ tiếng Anh There is no English translation of this article. Click HERE to turn back English Homepage
Ngày hỏi: 22/06/2018

Hợp đồng dịch vụ trưng bày, giới thiệu hàng hoá, dịch vụ theo Luật Thương mại 1997 được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập, tôi là Thúy Hạnh. Hiện tại tôi đang tìm hiểu về quy định pháp luật liên quan đến lĩnh vực thương mại qua các thời kỳ. Cho tôi hỏi, theo Luật thương mại 1997 thì hợp đồng dịch vụ trưng bày, giới thiệu hàng hoá, dịch vụ được quy định cụ thể ra sao? Mong nhận được sự phản hồi từ Ban biên tập. Xin chân thành cảm ơn!

Thúy Hạnh (thuyhanh*****@gmail.com)

    • Hợp đồng dịch vụ trưng bày, giới thiệu hàng hoá, dịch vụ được quy định như thế nào?
      (ảnh minh họa)
    • Theo quy định tại Điều 205 Luật Thương mại 1997' onclick="vbclick('9EC7', '247770');" target='_blank'>Điều 205 Luật Thương mại 1997 thì Hợp đồng dịch vụ trưng bày, giới thiệu hàng hoá, dịch vụ được quy định cụ thể như sau:

      1- Việc thuê dịch vụ trưng bày giới thiệu hàng hoá phải được xác lập bằng hợp đồng.

      2- Hợp đồng dịch vụ trưng bày giới thiệu hàng hoá phải được lập thành văn bản với những nội dung chủ yếu sau đây:

      a) Tên, địa chỉ bên thuê dịch vụ và bên làm dịch vụ trưng bày giới thiệu hàng hoá;

      b) Hàng hoá trưng bày giới thiệu;

      c) Nội dung, hình thức, địa điểm, thời gian trưng bày giới thiệu hàng hoá;

      d) Phí dịch vụ, các chi phí khác.

      Trên đây là nội dung tư vấn về Hợp đồng dịch vụ trưng bày, giới thiệu hàng hoá, dịch vụ theo Luật Thương mại 1997. Để biết thêm thông tin chi tiết, bạn nên tham khảo thêm tại Luật Thương mại 1997.

      Trân trọng!

    Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của LawNet . Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email: nhch@lawnet.vn

    Căn cứ pháp lý của tình huống
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn