Thời hạn sử dụng chứng chỉ hành nghề hoạt động xây dựng

Bộ Xây dựng ban Thông tư 24/2016/TT-BXD sửa đổi thông tư liên quan đến quản lý dự án đầu tư xây dựng.

 

Theo đó, thời hạn sử dụng chứng chỉ hành nghề (CCHN) hoạt động xây dựng quy định tại Thông tư 17/2016/TT-BXD được sửa đổi, bổ sung:

  • Đối với CCHN có ghi thời hạn hiệu lực thì cá nhân được tiếp tục sử dụng cho đến khi hết hạn.
  • Đối với CCHN không ghi thời hạn hiệu lực thì cá nhân được tiếp tục sử dụng đến hết ngày 30/6/2018.
  • Từ ngày 01/09/2016, cá nhân có chứng chỉ hành nghề theo quy định trên, nếu có nhu cầu chuyển đổi chứng chỉ hành nghề thì thực hiện theo quy định tại Khoản 3 Điều 31 Thông tư 17/2016/TT-BXD.
  • Cá nhân đã có CCHN giám sát thi công xây dựng hoặc thiết kế xây dựng được hành nghề kiểm định xây dựng đến hết ngày 31/12/2016;
  • Cá nhân có CCHN hết hạn sử dụng từ sau ngày 01/3/2016 được tiếp tục hành nghề đến hết ngày 31/12/2016.

Xem chi tiết 64 ký hiệu nơi cấp chứng chỉ hành nghề hoạt động xây dựng, chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng tại Phục lục 2 đính kèm Thông tư 24/2016/TT-BXD.

Thông tư 24/2016/TT-BXD có hiệu lực từ 01/9/2016.


Đây là nội dung tóm tắt, thông báo văn bản mới dành cho khách hàng của LawNet. Nếu quý khách còn vướng mắc vui lòng gửi về Email:info@lawnet.vn

Liên quan Văn bản
  • Địa chỉ: 19 Nguyễn Gia Thiều, Phường Võ Thị Sáu, Quận 3, TP Hồ Chí Minh
    Điện thoại: (028) 7302 2286
    E-mail: info@lawnet.vn
Đơn vị chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3935 2079
P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;