Hồ sơ thay đổi vốn điều lệ tổ chức tài chính vi mô

Ngày 09/4/2018, Ngân hàng Nhà nước đã ban hành Thông tư 10/2018/TT-NHNN quy định hồ sơ, trình tự, thủ tục chấp thuận những thay đổi của tổ chức tài chính vi mô.

 

Theo đó, tổ chức tài chính vi mô muốn thay đổi mức vốn điều lệ cần chuẩn bị các hồ sơ sau:

  • Văn bản đề nghị chấp thuận tăng mức vốn điều lệ;

  • Quyết định của Hội đồng thành viên thông qua việc tăng mức vốn điều lệ;

  • Quyết định của chủ sở hữu hoặc văn bản của thành viên góp vốn thông qua việc tăng mức vốn điều lệ của tổ chức tài chính vi mô;

Sau khi tổ chức tài chính vi mô nộp đủ hồ sơ thay đổi vốn điều lệ cho Ngân hàng Nhà nước, trong vòng 30 ngày Ngân hàng Nhà nước sẽ ra quyết định sửa đổi, bổ sung Giấy phép của tổ chức tài chính vi mô.

Xem chi tiết các quy định của Thông tư 10/2018/TT-NHNN có hiệu lực từ ngày 01/6/2018, thay thế Thông tư 02/2008/TT-NHNN, Nghị định 165/2007/NĐ-CP và Điều 9 Thông tư 24/2011/TT-NHNN.


Đây là nội dung tóm tắt, thông báo văn bản mới dành cho khách hàng của LawNet. Nếu quý khách còn vướng mắc vui lòng gửi về Email:info@lawnet.vn

Liên quan Văn bản
  • Địa chỉ: 19 Nguyễn Gia Thiều, Phường Võ Thị Sáu, Quận 3, TP Hồ Chí Minh
    Điện thoại: (028) 7302 2286
    E-mail: info@lawnet.vn
Đơn vị chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3935 2079
P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;