Thay đổi mức xử phạt đón, trả khách sai quy định 2016

Cho tôi hỏi xe buýt đón khách, thả khách không đúng trạm thì bị phạt bao nhiêu? (Anh Xuân Việt - Quận 1).

Thư Ký Luật xin trả lời câu hỏi của anh như sau:

Người điều khiển xe ô tô chở hành khách, ô tô chở người mà đón, trả hành khách không đúng nơi quy định bị xử phạt như sau:

 

Áp dụng đến 31/07/16 

Áp dụng từ 01/8/16 

 

Đón, trả khách không đúng nơi đã quy định
trên những tuyến đường đã xác định nơi đón, trả khách

1 triệu - 2 triệu đồng
Tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe 01 tháng

1 triệu - 2 triệu đồng
Tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe 01 - 03 tháng

Đón, trả khách tại nơi cấm dừng, đỗ, nơi đường cong
che khuất tầm nhìn

1 triệu - 2 triệu đồng   
Tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe 01 tháng

1 triệu - 2 triệu đồng

Tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe 01 - 03 tháng

Đón, trả hành khách không đúng địa điểm đón, trả hành
khách được ghi trong hợp đồng
Không phạt

1 triệu - 2 triệu đồng

Tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe 01 - 03 tháng

Đón, trả hành khách trên đường cao tốc Không phạt

5 triệu - 6 triệu đồng

Tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe 01 - 03 tháng

Nội dung này được quy định tại Điểm đ, Điểm e, Điểm k Khoản 5, Khoản 7 Điều 23 Nghị định 46

Đây là nội dung tóm tắt, thông báo văn bản mới dành cho khách hàng của LawNet. Nếu quý khách còn vướng mắc vui lòng gửi về Email:info@lawnet.vn
9180 lượt xem
  • Địa chỉ: 19 Nguyễn Gia Thiều, Phường Võ Thị Sáu, Quận 3, TP Hồ Chí Minh
    Điện thoại: (028) 7302 2286
    E-mail: info@lawnet.vn
Đơn vị chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3935 2079
P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;