Đi bộ vào đường cao tốc bị phạt bao nhiêu?

Gần nhà em là lối lên Cao tốc Long Thành - Dầu Giây, chiều tối nào cũng có người lên đó đi dạo, tản bộ. Vậy những người này có bị phạt tiền không? Chị Hồng Nhung - Email: hongnhung***@***.edu.vn

Thư Ký Luật xin trả lời câu hỏi của chị như sau:

Người đi bộ (trừ người phục vụ việc quản lý, bảo trì đường cao tốc) đi vào đường cao tốc thì bị phạt tiền từ 80.000 đồng - 120.000 đồng (áp dụng đến 31/7/16).

Từ ngày 01/8/2016, áp dụng mức phạt tiền mới từ 100.000 đồng - 200.000 đồng.

Nội dung này được quy định tại Khoản 3 Điều 9 Nghị định 46/2016/NĐ-CP.

Đây là nội dung tóm tắt, thông báo văn bản mới dành cho khách hàng của LawNet. Nếu quý khách còn vướng mắc vui lòng gửi về Email:info@lawnet.vn
1801 lượt xem
  • Địa chỉ: 19 Nguyễn Gia Thiều, Phường Võ Thị Sáu, Quận 3, TP Hồ Chí Minh
    Điện thoại: (028) 7302 2286
    E-mail: info@lawnet.vn
Đơn vị chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3935 2079
P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;